

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU**

*Simu:* 255-262961500/1  
*Nukushi:* 255-262961502  
*Barua pepe:* [press@ikulu.go.tz](mailto:press@ikulu.go.tz)  
*Tovuti:* [www.ikulu.go.tz](http://www.ikulu.go.tz)



OFISI YA RAIS,  
IKULU,  
1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,  
CHAMWINO,  
S.L.P 1102,  
40400 DODOMA.

*Dodoma*  
*22 Oktoba, 2023*

**TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI**

**MIKATABA YA UWEKEZAJI WA BANDARI IMEZINGATIA MAONI YA  
WATANZANIA - RAIS SAMIA**

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema Mikataba ya Uwekezaji wa Bandari iliyosainiwa imezingatia maoni yaliyotolewa kupitia makundi mbalimbali ya kijamii, pamoja na sheria na taratibu zote za nchi.

Rais Samia amesema hayo leo wakati wa hafla ya utiaji saina mikataba 3 ya uwekezaji katika Bandari ya Dar es Salaam kati ya Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA), serikali na Kampuni ya DP World ya Dubai iliyofanyika Ikulu, Chamwino.

Aidha, Rais Samia amesema serikali ilisikiliza maoni mbalimbali yaliyotolewa na Chama cha Wanasheria wa Tanganyika, vyama vya Siasa, asasi za kiraia, wanaharakati, vyombo vya habari, mitandao ya kijamii, viongozi wa dini na baadhi ya viongozi wastaafu.

Vile vile Rais Samia amesema mikataba iliyosainiwa imetokana na makubaliano ya awali kati ya serikali na Mamlaka ya Dubai ambao wameridhia mahitaji na matakwa ya nchi kama yalivyoainishwa kwa kuzingatia maslahi ya taifa.

Mikataba iliyosainiwa ni Mkataba wa Nchi Mwenyeji (Host Government Agreement); Mkataba wa Upangishaji Ardhi (Lease Agreement) na Mkataba wa Uendeshaji wa Bandari (Concession Agreement).

Rais Samia pia amesema uimarishwaji utakaofanywa kupitia uwekezaji huu utakuza biashara za ndani na nje, pamoja na kuwezesha shughuli za kiuchumi za nchi jirani hivyo kuongeza mapato ya serikali na kukuza uchumi wa taifa.

Mikataba hii 3 imesainiwa kwa kuzingatia Kifungu cha 2 cha Sheria ya Ubia Namba 6 ya mwaka 2023 (the Public Private Partnership Act Cap 103) na Kifungu cha 2 cha Sheria ya Ununuzi wa Umma Namba 5 ya mwaka 2023 (the Public Procurement Act No 5 of 2023).

Zuhura Yunus  
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu

